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Dhana ya upatikanaji habari na taarifa ni pana. Haki ya kutafuta, 

kupokea na kusambaza habari ni haki ya msingi kwa binadamu wote. 

Katika swala zima la uwajibikaji wa Serikali kwa wananchi na 

upatikanaji wa taarifa dhana hii iko kikatiba (Ibara ya 18(2)).  

 

Katika kutekeleza hili, Serikali iemanzisha vitengo vya Habari , Elimu na 

Mawasiliano katika Wizara zote ili sera , mikakati na utekelezaji wa 

shughuli za Serikali uweze kuwafikia wananchi. Swala la msingi ni 

kuongeza mawasiliano ya shughuli za serikali kwa wananchi.  

 

Maendeleo katika teknolojia, hasa Teknolojia ya Habari na Mawasilano ( 

TEKNOHAMA) ni fursa ya kutekeleza dhana nzima ya mawasiano ya 

uwajibikaji wa Serikali kwa wananchi wake. Ni fursa nzuri ya matumizi 

ya TEKNOHAMA katika kutekeleza majukumu ya serikali kama vile 

kupanga, kuandaa bajeti , kusimamia utekelezaji na kutoa taarifa 

(serikali mtandao).  

 

Ilani ya uchaguzi ya CCM ( 2005) inaelekeza pamoja na mambo mengine 

maswala tafuatayo:  

o Kuitoa Tanzania kwenye dimbwi la uchumi ulio nyuma na 

tegemezi na kuiingiza katika mkondo wa uchumi wa kisasa wa 

Taifa linalojitegemea. 

o Kusimamia na kudhibiti matumizi ya fedha na kuongeza uwazi 

katika bajeti ya Serikali kwa kuhakikisha sheria za fedha 

zinafuatwa. 

o Kutoa kipaumbele katika kujenga uchumi endelevu wa kisasa na 

unaokua. 



o Kuongeza ushiriki wa watanzania walio wengi kwenye uchumi wa 

taifa lao. 

o Kuandaa mazingira mazuri ya kufikisha taarifa muhimu kuhusu 

masoko, ubora wa viwango vinavyotakiwa na masharti mengineyo 

kwa wafanyabiashara na hasa wafanyabiashara wadogo na wa 

kati. 

o Halmashauri kutambua na kutangaza maeneo yenye vivutio vya 

kitalii 

Maelekezo hayo hatatekelezeki na hayapimiki bila  taarifa zenye takwimu 

sahihi.  

 

Leo hii nimeziindua rasmi tovuti (website) ya Mkoa wa Kilimanjaro ili 

taarifa mbalimbali za mkoa ziweze kupatikana kote duniani kwa kufuata 

anwani ya tovuti hiyo (www.kilimanjaro.go.tz). Nimefurahi kupata  taarifa 

kuwa mikoa ya Tanga, Mbeya, Manyara, Kagera, Ruvuma, Singida , 

Mwanza na Dar-es-salaam tovuti zao ziko hewani. Pia Halmashauri ya 

Ngara, Kinondoni, Ilala, Temeke na Jiji la Dar es Salaam zimeweka tovuti 

zao hewani.  

 

Kupitia tovuti hizi tunaweza kupata taarifa mbalimbali  za Fedha na 

Bajeti ; Mipango ; Kilimo na Mifugo; Maliasili na Mazingira ; Elimu; Afya; 

Maji; Ushirika; Biashara na nyinginezo nyingi. Safari ni ndefu na 

changamoto ni nyingi.  

 

Hata hivyo pamoja na changamoto hizo natoa maagizo kwa mikoa kama 

ifuatavyo 

1. Mikoa ambayo haijamalizia kuandaa tovuti hizi ifanye hivyo mara 

moja na kuweka taarifa muhimu hasa zili za utekelezaji wa Ilani ya 

Uchaguzi ya CCM 



2. Mikoa iandae utaratibu wa kuweka taarifa humo mara kwa mara 

na tusiache taarifa zikae kwa muda mrefu sana bila ya 

kuziboresha na kuwezesha upatikanaji wake.  

3. Mikoa iendelee na jitihada ya kuziwezesha wilaya ziweke taarifa 

zake kwenye tovuti za Mikoa.  

4. Tuendelee kuhimiza matumizi sahihi ya TEKNOHAMA kuimarisha 

upangaji wa mipango na bajeti ; ufuatiliaji na tathmini pamoja 

utoaji taarifa.   


